JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA MAKAMU WA RAIS

BARAZA LA TAIFA LA HIFADHI NA USIMAMIZI WA
MAZINGIRA

TANGAZO KWA UMMA KWA WENYE VIWANDA VYA KUTENGENEZA
BIDHAA ZA PLASTIKI KUSAJILI VIWANDA VYAO KWENYE BARAZA LA

TAIFA LA HIFADHI NA USIMAMIZI WA MAZINGIRA

Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira (NEMC) limepewa jukumu la
kuhakikisha mazingira na afya ya binadamu inalindwa. Kulingana na Kifungu cha 81
cha Sheria ya Maziingira ya mwaka 2004, kinaelekeza wawekezaji wote kuhakikisha
wanafanya Tathmini ya Athari kwa Mazingira kwa shughuli zao za uwekezaji.

Kutokana na kuongezeka kwa uzalishaji mkubwa wa bidhaa za plastiki nchini na
uchafuzi wa taka hizi za plastiki kuongezeka kwenye mazingira, Baraza linachukua
hatua shirikishi kwa wenye viwanda kwa kuwaagiza wamiliki wote wenye viwanda vya
kutengeneza bidhaa za plastiki kuhakikisha ndani ya kipindi cha siku 14 kuanzia
tarehe 24 Aprili, 2023, wanasajili viwanda vyao na kutoa taarifa za kina kuhusiana na
shughuli zao kwenye Ofisi za Baraza Makao Makuu Dodoma au katika ofisi Kanda
zilizopo Dar es Salaam, Arusha, Mwanza, Kigoma, Mbeya, Mtwara na Morogoro.
Taarifa zinazohitajika kwenye usajili ni pamoja na;

1) Jina la kiwanda na umiliki wa kisheria wa kiwanda hicho;

2) Eneo kiwanda kilipo (Mkoa, Wilaya, Kata na Mtaa);

3) Aina ya bidhaa zinazozalishwa na uwezo wa kiwanda hicho kuzalisha
aina hiyo ya bidhaa;

4) Malighafi zinazotumika kwenye uzalishaji wa bidhaa hizo na mahali
zinakoagizwa;

5) Majina ya wanunuzi wakuu wa bidhaa zinazozalishwa na kiwanda;

6) Nakala za cheti cha Tathmini ya Athari kwa Mazingira au cheti cha
Ukaguzi wa Mazingira. Kwa viwanda ambavyo havina vyeti husika vya
magzingira, vinatakiwa kusaijili kwenye Ofisi za Baraza ndani ya siku 14
kuanzia tarehe ya tangazo hili.

Kumbuka ni kosa la kisheria kuendesha shughuli za uwekezaji pasipo kuwa na cheti
cha mazingira kulingana na Kifungu cha 184 cha Sheria ya Mazingira ya mwaka 2004.
Baada ya muda uliotolewa kwisha, Baraza litaendesha ukaguzi nchi nzima kwa
viwanda vyote vinavyozalisha bidhaa za plastiki. Baraza linawaelekeza wenye
viwanda wote nchini kutimiza matakwa ya sheria pasipo shuruti.
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